ਬੱਸਾਂ ਦਾ ਕਿਰਾਇਆ-ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁੱਪ-ਚੁਪੀਤੇ ਵਧਾਇਆ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਬੱਸਾਂ ਦੇ ਕਿਰਾਏ ਵਿਚ ਚੁੱਪ-ਚਪੀਤੇ ਵਾਧਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਿਭਾਗ ਵਲੋਂ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਧਾਰਨ ਬੱਸਾਂ ਦਾ ਕਿਰਾਏ ‘ਚ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪੰਜ ਪੈਸੇ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ 20 ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਯਾਨੀ ਅੱਜ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਬੱਸਾਂ ਦਾ ਸਫਰ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।
punjab bus fare hiked
ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਧਾਰਨ ਬੱਸਾਂ ਦਾ ਕਿਰਾਇਆ 1.14 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਵਸੂਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜੋ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ 1.09 ਪੈਸੇ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਵਸੂਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ।
punjab bus fare hiked
ਇਸੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਧਾਰਨ ਐਚ.ਵੀ.ਏਸੀ ਬੱਸ ਦੇ ਕਿਰਾਏ ‘ਚ 20 ਫੀਸਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਵਾਧਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ 1.36 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਮੀਟਰ, ਇੰਟਰਗਲ ਕੋਚ ਦਾ ਕਿਰਾਇਆ 80 ਫ਼ੀਸਦੀ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਵਾਧਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ 2.50 ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੇ ਵੈਲਵੋ ਬੱਸਾਂ ਦੇ ਕਿਰਾਏ 2.28 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜਦਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 2.18 ਰੁਪਏ ਵਸੂਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *