ਪੰਜਵਾਂ ਕਾਤਲਾਨਾ ਹਮਲਾ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਨਕਲੀ ਖੁਸਰੇ ਸਿਮਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ : ਸੀ ਐਮ ਚੰਨੀ ਮੇਰੇ ਪੈਰ ਛੂੰਹਦੇ ਹਨ

ਪਟਿਆਲਾ ‘ਚ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਨਾਲ ਤਿੰਨ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਠੱਗੀ ਮਾਰਨ ਵਾਲਾ ਸਿਮਰਨ ਮਹੰਤ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਗੈਂਗ ਲਗਾਤਾਰ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਲਿਖ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਸਿਲਸਿਲੇ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਸਿਮਰਨ ਮਹੰਤ ਦੇ ਗਰੋਹ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਤਿੰਨ ਚਾਰ ਖੁਸਰਿਆਂ ਸਮੇਤ ਸਰੋਜ ਮਹੰਤ, ਪਾਰਵਤੀ ਮਹੰਤ, ਸਪਨਾ, ਕਾਜਲ ਉਰਫ ਮੰਨਤ ਅਤੇ ਕਈ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਗੁੰਡਿਆਂ ਨੇ 2-3 ਗੱਡੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਪਿੰਡ ਕੋਰਜੀਵਾਲਾ ਨੇੜੇ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਦੇ ਚੇਲਿਆਂ ਨੂੰ ਘੇਰ ਲਿਆ। ਕਾਤਲਾਨਾ ਹਮਲਾ ਉਸ ਸਮੇਂ ਹੋਇਆ ਜਦੋਂ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਦੇ ਇਹ ਚੇਲੇ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਵਧਾਈਆਂ ਮੰਗ ਰਹੇ ਸਨ। ਚਸ਼ਮਦੀਦਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਹਮਲਾਵਰ ਕਈ ਗੱਡੀਆਂ ‘ਚ ਆਏ ਅਤੇ ਹੇਠਾਂ ਉਤਰਦੇ ਹੀ ਸਰੋਜ ਮਹੰਤ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਟਵਿੰਕਲ ਮਹੰਤ ‘ਤੇ ਚਾਕੂ ਨਾਲ ਵਾਰ ਕੀਤਾ ਪਰ ਟਵਿੰਕਲ ਮਹੰਤ ਨੇ ਅੱਗੇ ਬਾਂਹ ਕਰ ਕੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਗਰਦਨ ਅਤੇ ਬਾਂਹ ‘ਤੇ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖਮ ਹੋ ਗਏ। ਸਿਮਰਨ ਮਹੰਤ ਦੇ ਬਾਕੀ ਗੁੰਡਿਆਂ ਨੇ ਨਾਜ਼ਨੀਨ ਮਹੰਤ ਅਤੇ ਜਸਲੀਨ ਮਹੰਤ ‘ਤੇ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਬੇਸਬਾਲ ਦੇ ਡੰਡਿਆਂ ਅਤੇ ਤੇਜ਼ਧਾਰ ਹਥਿਆਰਾਂ ਨਾਲ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੱਟਿਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਸ ਅਤੇ ਗਹਿਣੇ ਆਦਿ ਖੋਹ ਲਏ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਉਕਤ ਗੁੰਡਿਆਂ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਬਿਲਕੁਲ ਉਹੀ ਸੀ ਜੋ ਸਿਮਰਨ ਗੈਂਗ ਵੱਲੋਂ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਦੀ ਚੇਲੀ ਚਿੰਕੀ ਉਰਫ਼ ਸਵੀਟੀ ਮਹੰਤ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਸਮੇਂ ਵਰਤਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਿਮਰਨ ਮਹੰਤ ਦੇ ਗੈਂਗ ਵੱਲੋਂ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਦੇ ਚੇਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਇਹ ਪੰਜਵੀਂ ਘਟਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਸਿਮਰਨ ਮਹੰਤ ਨੇ 70-80 ਗੁੰਡਿਆਂ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਦੇ ਡੇਰੇ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਕੇ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਲੁੱਟੇ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਾਜਪੁਰਾ ਡੇਰੇ ‘ਚ ਫਿਰ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਦੇ ਚੇਲਿਆਂ ਤੇ ਵੀ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਭੁੰਨਰਹੇੜੀ ਨੇੜੇ ਸਕੂਟਰ ‘ਤੇ ਪਟਿਆਲਾ ਆ ਰਹੇ ਚਿੰਕੀ ਉਰਫ਼ ਸਵੀਟੀ ਮਹੰਤ ਅਤੇ ਆਰੂਸ਼ੀ ਮਹੰਤ ਦੀ ਡੰਡਿਆਂ ਨਾਲ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਚਿੰਕੀ ਉਰਫ਼ ਸਵੀਟੀ ਦੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਜਦਕਿ ਆਰੂਸ਼ੀ ਮਹੰਤ ਦੀ ਲੱਤ ਟੁੱਟ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ ‘ਚ ਚੌਥਾ ਕਾਤਲਾਨਾ ਹਮਲਾ ਕਿੰਨਰ ਭਲਾਈ ਬੋਰਡ ਦੀ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਤਮੰਨਾ ਮਹੰਤ ‘ਤੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਣਿਆਂ ਵਿੱਚ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਹਨ ਪਰ ਸਿਆਸੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਸਿਮਰਨ ਮਹੰਤ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਗੁੰਡੇ ਅਜੇ ਤੱਕ ਫੜੇ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕੇ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਅੱਜ ਪਿੰਡ ਕੋਰਜੀਵਾਲਾ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਨੰਗਾ ਨਾਚ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ’ਤੇ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਵੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਲੋਕ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਧੂੜ ਸੁੱਟ ਕੇ ਵਾਰਦਾਤਾਂ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਜਦੋਂ ਤਮੰਨਾ ਮਹੰਤ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕੁਝ ਲੋਕ ਲਗਾਤਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੁੰਡਾ ਅਨਸਰਾਂ ਦਾ ਸਾਥ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਗਾਰੰਟੀ ਮਿਲੀ ਹੋਈ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਜਿੰਨੀਆਂ ਮਰਜ਼ੀ ਵਾਰਦਾਤਾਂ ਕਰ ਲੈਣ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਾਲ ਵੀ ਵਿੰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ | ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਕਦੇ ਵੀ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਗੁਆਉਂਦਾ ਅਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਦੇ ਚੇਲਿਆਂ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਿਤੇ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਪਟਿਆਲਾ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰੀਆਂ ਨੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਸਿਮਰਨ ਮਹੰਤ ਦੇ ਗਰੋਹ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਪਟਿਆਲਾ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ ਅਤੇ ਪੂਨਮ ਮਹੰਤ ਦੇ ਸਾਥੀਆਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤੀ ਜਾਨਾਂ ਵੀ ਬਚਾਈਆਂ ਜਾ ਸਕਣ। ਨਾਜ਼ਨੀਨ ਮਹੰਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿਮਰਨ ਅਕਸਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕੀਆਂ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਉਸ ਦੇ ਪੈਰ ਛੂਹੰਦੇ ਹਨ ਇਸ ਲਈ ਕੋਈ ਉਸ ਦਾ ਵਾਲ ਵਿੰਗਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *